Lượt xem: 81
Món quà ý nghĩa dành tặng thanh thiếu niên yếu thế
07/07/2024
Sáng ngày 03/7/2024, tại xã Thuận Hòa. BCH Đoàn Thanh niên xã, CLB tư vấn, hỗ trợ giúp đỡ trẻ em của xã đã tổ chức thăm hỏi, tặng 20 phần quà cho thanh thiếu niên, trẻ em yếu thế, khuyết tật, có hoàn cảnh khó khăn tại xã Thuận Hòa. Mỗi phần quà trị giá 200.000 đồng, (gồm: gạo, bánh kẹo, sữa, gấu bông, quần áo..), tổng trị giá 4.000.000 đồng.
![](/SiteFolders/huyenchauthanh/N%C4%82M%202024/TH%C3%81NG%207/5.7/tang%20qu%C3%A0%20c%C3%A1c%20b%C3%A9.jpg)
![](/SiteFolders/huyenchauthanh/N%C4%82M%202024/TH%C3%81NG%207/5.7/Thaun%20Hoa%202.jpg)
![](/SiteFolders/huyenchauthanh/N%C4%82M%202024/TH%C3%81NG%207/5.7/thuan%20Hoa.jpg)
Quang cảnh trao quà cho trẻ em có hoàn cảnh khó khăn
Món quà tuy nhỏ nhưng chứa đựng tình cảm lớn lao của Đoàn xã, quý nhà hảo tâm giúp các em có thêm điểm tựa vươn lên, nhiều trẻ em khuyết tật phát huy tốt năng lực, sở trường của bản thân, chủ động, tích cực hòa nhập xã hội. Tiếp tục góp phần giúp trẻ nuôi dưỡng những ước mơ, thắp sáng niềm tin vào những điều tốt đẹp, tương lai tươi sáng. Thông qua hoạt động trên thể hiện vai trò của tổ chức Đoàn - Hội trong công tác chăm lo, bảo vệ quyền lợi chính đáng cho thanh thiếu niên, trẻ em trên địa bàn xã, chung tay chăm lo cho trẻ em, nhất là với trẻ em có hoàn cảnh đặc biệt. Điều này tạo điều kiện, môi trường thuận lợi để trẻ em phát triển toàn diện, không để trẻ em nào bị bỏ lại ở phía sau./.
Hoàng - Thuận Hòa