Lượt xem: 33
Tặng nhau “hạt ngọc” lúc khó khăn
25/06/2024
Những bịch gạo trắng thơm tho tình người được các mạnh thường quân gửi đến vùng quê Thuận Hoà, giúp họ an lòng trong học tập và đời sống.
![](/SiteFolders/huyenchauthanh/N%C4%82M%202024/TH%C3%81NG%206/25.6/hat%20ngoc%201.jpg)
![](/SiteFolders/huyenchauthanh/N%C4%82M%202024/TH%C3%81NG%206/25.6/hat%20ngoc%203.jpg)
![](/SiteFolders/huyenchauthanh/N%C4%82M%202024/TH%C3%81NG%206/25.6/hat%20ngoc%204.jpg)
Quang cảnh buổi trao quà
Sáng ngày 24/6/2024, Hội CTĐ xã Thuận Hoà phối hợp Ban Nhân dân ấp Trà Quýt B tặng 35 phần quà (gạo và nhu yếu phẩm) cho Lớp học tình thương, xoá mù chữ, lớp học Khmer của Thuận Hoà. Tham dự buổi tặng quà có bà Dương Thị Mỹ Hoa, Phó Chủ tịch UBND xã, cô Trần Thị Kim Thoa, Chủ nhiệm CLB Chia sẻ yêu thương (người kết nối), bà Thạch Thị Dung, Trưởng Ban Nhân dân ấp Trà Quýt B.
Tại đây đã tặng tập, sữa, bánh cho các em nhỏ tại Lớp học, tặng gạo, nhu yếu phẩm, hớt tóc tận nhà cho 10 hộ già neo đơn, bệnh tật. Với tổng kinh phí cho hoạt động trên là hơn 10 triệu đồng.
Cô Thạch Thị Phương, ấp Trà Quýt B, xã Thuận Hoà cho biết “Bản thân tôi sống một mình lại mắc bệnh đã lâu nên việc đi lại vô cùng khó khăn, hôm nay được sự quan tâm của chính quyền địa phương và các mạnh thường quân đã hỗ trợ cho tôi một phần gạo và nhu yếu phẩm để tôi có thêm nghị lực trong cuộc sống. Bản thân tôi cũng mong muốn Lớp học tình thương-xoá mù chữ, lớp học Khmer sẽ được duy trì và phát huy hơn nữa”.
Thay mặt chính quyền địa phương, Hội Chữ thập đỏ xã Thuận Hòa tri ân tấm lòng vàng của quý Mạnh thường quân. Tuy suất quà có giá trị không lớn nhưng mang ý nghĩa thiết thực, góp phần động viên các gia đình, các em học sinh vượt qua khó khăn. Thời gian tới, hội sẽ tiếp tục thực hiện và nhân rộng chương trình bảo đảm thiết thực và hiệu quả hơn./.
Thanh Hiền