Lượt xem: 128
Không khí khai giảng năm học mới 2023 - 2024 tại các điểm trường trên địa bàn huyện Châu Thành
05/09/2023
Hòa chung không khí các trường trong cả nước hân hoan khai giảng năm học mới 2023 - 2024, sáng ngày 05/9/2023 tại huyện Châu Thành 20.550 em học sinh ở 37 trường cùng tham dự lễ khai giảng năm học mới.
Sau đây là một số hình ảnh trong ngày khai giảng năm học 2023 - 2024
![](/SiteFolders/huyenchauthanh/N%C4%82M%202023/TH%C3%81NG%209/7.9/1.jpg)
Đồng chí Trương Quốc Điền, Chủ tịch UBND huyện đọc thư của Chủ tịch nước Võ Văn Thưởng gửi các em học sinh, sinh viên, các cô giáo, thầy giáo, cán bộ quản lý, người lao động ngành Giáo dục và các bậc phụ huynh nhân dịp khai giảng năm học 2023 – 2024
![](/SiteFolders/huyenchauthanh/N%C4%82M%202023/TH%C3%81NG%209/7.9/2.jpg)
Đại biểu dự Lễ Khai giảng tại Trường THCS Dân tộc nội trú Châu Thành.
![](/SiteFolders/huyenchauthanh/N%C4%82M%202023/TH%C3%81NG%209/7.9/3.jpg)
Học sinh dự Lễ Khai giảng tại trường THPT Thuận Hòa
![](/SiteFolders/huyenchauthanh/N%C4%82M%202023/TH%C3%81NG%209/7.9/4.jpg)
Đại tá Bùi Quốc Khánh - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Giám đốc Công an tỉnh Sóc Trăng trao tặng cờ thi đua đơn vị dẫn đầu năm học 2022 - 2023 của UBND tỉnh cho trường THPT Thuận Hòa
![](/SiteFolders/huyenchauthanh/N%C4%82M%202023/TH%C3%81NG%209/7.9/5.jpg)
Trao giấy khen cho các em học sinh Trường THPT Thuận Hòa đạt thành tích trong học tập
![](/SiteFolders/huyenchauthanh/N%C4%82M%202023/TH%C3%81NG%209/7.9/6.jpg)
Đồng chí Lý Rotha, Trưởng Ban Dân tộc tỉnh Sóc Trăng và đồng chí Trần Văn Hào, Phó Chủ tịch UBND huyện Châu Thành tặng quà cho Trường THCS thị trấn Châu Thành
![](/SiteFolders/huyenchauthanh/N%C4%82M%202023/TH%C3%81NG%209/7.9/7.jpg)
Đồng chí Phạm Anh Minh, Bí thư Huyện ủy Châu Thành tặng quà cho Trường THCS Dân tộc nội trú Châu Thành
![](/SiteFolders/huyenchauthanh/N%C4%82M%202023/TH%C3%81NG%209/7.9/8.jpg)
Đồng chí Sơn Pô, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Châu Thành tặng quà cho Trường THCS Thuận Hòa
![](/SiteFolders/huyenchauthanh/N%C4%82M%202023/TH%C3%81NG%209/7.9/9.jpg)
Đồng chí Nguyễn Văn Mỹ, Phó Chủ tịch UBND huyện và đồng chí Nguyễn Anh Văn, Chánh Văn phòng HĐND - UBND huyện Châu Thành tặng quà cho Trường THCS An Hiệp
![](/SiteFolders/huyenchauthanh/N%C4%82M%202023/TH%C3%81NG%209/7.9/10.jpg)
Đại tá Bùi Quốc Khánh - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Giám đốc Công an tỉnh Sóc Trăng đánh trống khai giảng năm học mới tại Trường THPT Thuận Hòa.
Văn Thảo - Trung tâm VH - TT - TT huyện