Lượt xem: 65
Hành trình tình nguyện vì cộng đồng - khám bệnh, cấp phát thuốc cho người có hoàn cảnh khó khăn
01/07/2024
Ngày 30/6/2024, Đoàn xã An Hiệp phối hợp UBND xã và Đoàn y bác sĩ Trường Đại học Y khoa Phạm Ngọc Thạch cùng các mạnh thường quân tổ chức chương trình khám chữa bệnh, phát thuốc miễn phí đến bà con khó khăn tại xã An Hiệp.
![](/SiteFolders/huyenchauthanh/N%C4%82M%202024/TH%C3%81NG%207/10.7/kh%C3%A1m%20b%E1%BB%87nh%201.jpg)
![](/SiteFolders/huyenchauthanh/N%C4%82M%202024/TH%C3%81NG%207/10.7/kh%C3%A1m%20b%E1%BB%87nh%202.jpg)
![](/SiteFolders/huyenchauthanh/N%C4%82M%202024/TH%C3%81NG%207/10.7/kh%C3%A1m%20b%E1%BB%87nh%204.jpg)
Các bạn đoàn viên thanh niên hỗ trợ khám chữa bệnh cho người dân trên địa bàn xã An hiệp
Hoạt động có 22 lượt đoàn viên tham gia với các nội dung như sau: Khám chữa bệnh và phát thuốc miễn phí cho 430 người ; siêu âm 70 người; Đo điện tim: 78 ca; Sản phụ khoa: 58 ca, 34 ca pap smear; Khám nha: 43 ca; Khám Đông Y: 250 ca... Bên cạnh đó, đoàn có trao tặng 81 phần, mỗi phần trị giá 200.000đ. Tặng cho 500 ổ bánh mình cho các đối tượng đến khám bênh.Ngoài ra, đoàn cũng tổ chức trò chơi và tiệc buffet bánh kẹo cho các học sinh và thiếu nhi tại xã với tổng số tiền 110.645.000đ.
Ngọc Huỳnh - An Hiệp