Lượt xem: 70
Hành trình Đỏ - Kết nối dòng máu Việt
26/06/2024
Hành trình Đỏ là Chiến dịch Quốc gia là chương trình vận động hiến máu với sứ mệnh “Kết nối dòng máu Việt” đã được tổ chức lần đầu tiên vào năm 2013, là giải pháp có hiệu quả nhằm khắc phục tình trạng khan hiếm máu cho điều trị vào mỗi dịp hè.
![](/SiteFolders/huyenchauthanh/N%C4%82M%202024/TH%C3%81NG%206/26.6/Hien%20mau%20Hien%202.jpg)
Sáng ngày 26/6/2024. Hội Chữ thập đỏ xã Thuận Hoà tham gia Chương trình Ngày hội Hiến máu “Giọt hồng trên đất Châu Thành”.
Hưởng ứng Hành trình đỏ và Tôn vinh những người hiến máu tình nguyện tiêu biểu, năm 2024 do Ban Chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện huyện Châu Thành phối hợp Viện huyết học Truyền máu Trung ương và Ban Chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện tỉnh Sóc Trăng tổ chức phát động. Đơn vị xã Thuận Hoà có 04 Tình nguyện viên nhận giấy khen Hiến máu nhiều lần do Ban chấp hành Hội Chữ thập đỏ tỉnh Sóc Trăng khen tặng và 03 Tình nguyện viên có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn nhận suất quà từ Ngân hàng đầu tư và phát triển Chi nhánh Sóc Trăng (500.000đ/phần).
Số lượt tham Hiến máu tình nguyện của xã gần 30 lượt. Đạt chỉ tiêu 26/20, chiếm 130% chỉ tiêu đợt 01/2024. Đây là hoạt động trọng tâm của Chiến dịch “Những giọt máu hồng hè” nhằm khắc phục tình trạng khan hiếm máu trên toàn quốc. Hành trình đỏ, lan tỏa những giá trị nhân văn, góp phần tạo nên một cộng đồng khỏe mạnh, yêu thương và sẻ chia./.
Thanh Hiền