Lượt xem: 11
Lãnh đạo huyện thăm và tặng quà cho các gia đình chính sách, người có công tại xã Thiện Mỹ
24/07/2024
Nhằm thể hiện truyền thống "Uống nước nhớ nguồn" của dân tộc. Sáng ngày 24/7, Đồng chí Phạm Anh Minh, Bí thư Huyện ủy làm trưởng đoàn thăm và tặng quà cho các gia đình chính sách, người có công trên địa bàn xã Thiện Mỹ. Cùng đi có đồng chí Trần Văn Hào, Phó Chủ tịch Thường trực UBND huyện; đồng chí Ong Vĩnh Huy, Trưởng Phòng Kinh tế - Hạ tầng huyện.
![](/SiteFolders/huyenchauthanh/N%C4%82M%202024/TH%C3%81NG%207/24.7/tang%20qua%20xa%20Thien%20My%201.jpg)
![](/SiteFolders/huyenchauthanh/N%C4%82M%202024/TH%C3%81NG%207/24.7/tang%20qua%20xa%20Thien%20My%202.jpg)
Lãnh đạo huyện tặng quà cho gia đình chính sách, người có công xã Thiện Mỹ
Tại đây, đại diện đoàn, đồng chí Phạm Anh Minh đã bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc tới các gia đình chính sách, người có công, đã có những đóng góp to lớn không chỉ trong thời chiến, mà còn trong công tác xây dựng quê hương giàu đẹp. Mong rằng, các gia đình luôn giữ gìn và phát huy những giá trị truyền thống anh hùng cách mạng.
Dịp này đoàn đã trao 18 phần quà là tiền mặt cho các gia đình chính sách và người có công trên địa bàn xã.
Nhận được lời hỏi thăm, động viên, đại diện các gia đình chính sách, người có công đã bày tỏ xúc động, vui mừng trước sự quan tâm, động viên của các cấp lãnh đạo và thể hiện ý chí quyết tâm góp phần xây dựng quê hương đạt nông thôn mới nâng cao./.
Gia Bảo