Lượt xem: 79
Đảng bộ xã Thiện Mỹ sơ kết tình hình thực hiện nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội, quốc phòng - an ninh, xây dựng hệ thống chính trị 06 tháng đầu năm 2024
24/06/2024
Chiều 24/6/2024, Đảng bộ xã Thiện Mỹ tổ chức Hội nghị sơ kết tình hình thực hiện nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội, quốc phòng - an ninh, xây dựng hệ thống chính trị 06 tháng đầu năm và đề ra phương hướng, nhiệm vụ trọng tâm 06 tháng cuối năm 2024. Dự và chỉ đạo hội nghị có các đồng chí: Trần Văn Hào, Phó Chủ tịch Thường trực UBND huyện; Đào Minh Tài, Phó Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy; Lê Thanh Tuấn, Bí Thư Đảng ủy xã Thiện Mỹ; Nguyễn Minh Hùng, Phó Bí Thư Thường trực Đảng uỷ - Trưởng Khối vận xã; Thái Thanh Nhĩ, Chủ tịch UBND xã.
Hội nghị được nghe báo cáo một số kết quả lãnh đạo công tác xây dựng Đảng, xây dựng chính quyền, vận động nhân dân 06 tháng đầu năm 2024. Trong 06 tháng qua, Đảng bộ xã đã tập trung lãnh đạo, chỉ đạo triển khai các nhiệm vụ chính trị, đảm bảo kế hoạch đề ra và đạt kết quả tốt các lĩnh vực. Tình hình tư tưởng, chính trị ổn định, đoàn kết nội bộ; việc thực hiện các chủ trương, chính sách của Đảng, pháp luật của Nhà nước được cán bộ, đảng viên và quần chúng nhân dân chấp hành tốt; thực hiện nâng cao chất lượng sinh hoạt chi bộ, phát triển kinh tế xã hội, an ninh quốc phòng của địa phương trên tinh thần Nghị quyết đảng bộ năm 2024 đề ra. Lãnh đạo, chỉ đạo tổ chức thành công Đại hội Hội LHTN Việt Nam xã và Đại hội Mặt trận tổ quốc Việt Nam xã nhiệm kỳ 2024 - 2029.
Mặc dù trong 06 tháng đầu năm gặp không ít khó khăn, nhưng Ban Chấp hành Đảng bộ xã đã tập trung chỉ đạo hoàn thành tốt các chỉ tiêu KTXH, ANQP tại địa phương, thu chi ngân sách cơ bản hoàn thành. Nhiệm vụ đề ra trong 06 tháng cuối năm 2024 cần tiếp tục khắc phục những hạn chế còn tồn tại của 06 tháng đầu năm và thực hiện hoàn thành các nhiệm vụ trọng tâm đã đề ra trong 06 tháng cuối năm./.
Kim Ngân