Lượt xem: 124
Khảo sát đề nghị hỗ trợ xây dựng nhà vệ sinh công cộng tại chùa Phnôrôka, xã Phú Tâm
10/05/2024
Sáng ngày 10/5/2024, Bà Huỳnh Phương Kiều, Trưởng phòng Quản lý du lịch, Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch cùng lãnh đạo, chuyên viên các đơn vị: Sở Kế hoạch và Đầu tư, Sở Tài nguyên và Môi trường, Sở Tài Chính, Sở Xây dựng có buổi làm việc tại chùa Phnôrôka, xã Phú Tâm để khảo sát đề nghị hỗ trợ xây dựng 8 nhà vệ sinh công cộng với kinh phí 80 triệu đồng. Tiếp và làm việc với đoàn có lãnh đạo phòng Văn hóa và Thông tin, lãnh đạo UBND xã Phú Tâm và Ban quản trị chùa Phnôrôka.
Được biết chùa Phnôrôka là điểm thu hút rất đông du khách đến tham quan. Tuy nhiên hiện nay các nhà vệ sinh của chùa chưa đủ để đáp ứng phục vụ du khách đến tham quan. Đặc biệt là trong những ngày cao điểm diễn ra Lễ hội. Thông qua buổi khảo sát thực tế tại chùa Phnôrôka nhằm thẩm định đề nghị được thụ hưởng chính sách hỗ trợ theo Nghị quyết số 05/2020/NQ-HĐND ngày 07/7/2020 của HĐND tỉnh trong năm 2024.
![](/SiteFolders/huyenchauthanh/N%C4%82M%202024/TH%C3%81NG%205/10.5/khao%20sat%20chua%20Phonoroka%202.jpg)
![](/SiteFolders/huyenchauthanh/N%C4%82M%202024/TH%C3%81NG%205/10.5/Khao%20sat%20chua%20Phonoroka%201.jpg)
Quang cảnh khảo sát đề nghị hỗ trợ xây dựng nhà vệ sinh công cộng tại chùa Phnôrôka, xã Phú Tâm
Dương Võ