Lượt xem: 14
Tuổi trẻ Hồ Đắc Kiện ra quân ngày chủ nhật xanh đợt 3 - chung tay xây dựng cảnh quang và bảo vệ môi trường nông thôn năm 2024
21/07/2024
Hưởng ứng ngày chủ nhật xanh toàn quốc lần thứ III và chung tay bảo vệ môi trường nông thôn năm 2024, đồng thời hưởng ứng chiến dịch thanh niên tình nguyện hè và chuổi hoạt động kế hoạch 20 ngày đêm chỉnh trang nông thôn mới. Sáng ngày 21/7/2024, Đoàn xã Hồ Đắc Kiện phối hợp Chi bộ - Ban Nhân dân ấp Đắc Lực ra quân trồng hoa tuyến đường kiểu mẫu ấp Đắc Lực (tuyến bờ tây kinh Ba Rinh mới).
![](/SiteFolders/huyenchauthanh/N%C4%82M%202024/TH%C3%81NG%207/24.7/ra%20quan%20H%C4%90K%201.jpg)
![](/SiteFolders/huyenchauthanh/N%C4%82M%202024/TH%C3%81NG%207/24.7/Ra%20quan%20H%C4%90K%202.jpg)
Quang cảnh ra quân phát hoang, dọn vệ sinh, trồng hoa tuyến bờ tây kinh Ba Rinh mới.
Tại đây 20 bạn đoàn viên thanh niên, đảng viên và người dân ra quân phát hoang, dọn vệ sinh, trồng 1000 cây bông trang trên tuyến đường kiểu mẫu dài 1000m. Hoạt động nhận hưởng ứng tích cực của đoàn viên, thanh niên, Chi bộ - Ban Nhân dân ấp và người dân địa phương nhằm tạo cảnh quan môi trường “Sáng - Xanh - Sạch - Đẹp”, năng cao ý thức, trách nhiệm bảo vệ cảnh quang môi trường cho lực lượng đoàn viên thanh niên và người dân trên địa bàn xã./.
Đỗ Tuyết Trinh - Đoàn xã Hồ Đắc Kiện