Lượt xem: 164
UBND huyện họp báo cáo kết quả giải ngân vốn đầu tư công, 03 Chương trình mục tiêu Quốc gia trên địa bàn huyện
13/05/2024
Sáng ngày 13/05, UBND huyện họp báo cáo kết quả giải ngân vốn đầu tư công và 03 Chương trình mục tiêu Quốc gia trên địa bàn huyện. Đến dự có đồng chí Trương Quốc Điền, Chủ tịch UBND huyện, đồng chí Nguyễn Văn Mỹ, Phó Chủ tịch UBND huyện; lãnh đạo các Phòng, đơn vị có liên quan, UBND các xã, thị trấn.
![](/SiteFolders/huyenchauthanh/N%C4%82M%202024/TH%C3%81NG%205/12.5/Hop%20giai%20ngan%20von%203%20chuong%20trinh.jpg)
Quang cảnh Hội nghị
Tại đây, đại diện phòng Tài chính - Kế hoạch huyện đã thông qua báo cáo kết quả vốn đầu tư công và 03 Chương trình mục tiêu Quốc gia trên địa bàn huyện, lũy kế số liệu được tính từ ngày 01/01/2024 đến ngày 08/05/2024. Theo báo cáo, tỷ lệ giải ngân đạt theo chỉ đạo của UBND huyện và vượt tỷ lệ cam kết với UBND tỉnh; qua đó tổng giải ngân vốn đầu tư công đạt trên 73,3 tỷ đồng. Về 03 Chương trình mục tiêu Quốc gia, đã phân bổ kịp thời nguồn vốn Tỉnh, theo đúng quy định và đạt tương đối nguồn vốn đầu tư phát triển; tổng số vốn năm 2024 được phân bổ trên 36,2 tỷ đồng, đã giải ngân được hơn 6,2 tỷ đồng.
Phát biểu tại buổi làm việc lãnh đạo các phòng, đơn vị và UBND các xã, thị trấn cũng đã cáo báo tình hình giải ngân vốn đầu tư công tại địa phương, đơn vị./.
Gia Bảo - Trung tâm VH - TT - TT